Violympic Vật lý 8

TM

Để xác định nhiệt độ của một bếp lò, người ta đốt 1 cục sắt trong bếp lò, m=1kg rồi thả vào 1 bình chứa 4kg nước ở 5*C, nhiệt độ cuối cùng của bình là 48*C. Bỏ qua nhiệt lượng tỏa ra môi trường. Cfe=460J/KgK, Cnc=4200J/KgK.

H24
22 tháng 4 2018 lúc 20:30

Hỏi đáp Vật lý

Bình luận (0)
HD
23 tháng 4 2018 lúc 9:52

Đốt trong lò một cục sắt khối lượng 0.5 kg,thả nhanh cục săt vào trong bình chứa 4 kg nước,bình chứa 4 kg nước có nhiệt độ ban đầu là 18 độ C,nhiệt độ cuối cùng trong bình là 28 độ C,Xác định nhiệt độ của lò bỏ qua trao đổi nhiệt với vỏ bình,nhiệt dung riêng của sắt là 460 J/kg.K,nhiệt dung riêng của nước là 4200 J/kg.K,Vật lý Lớp 8,bài tập Vật lý Lớp 8,giải bài tập Vật lý Lớp 8,Vật lý,Lớp 8

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
NA
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
QL
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
TV
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết