Chương 3. Nhóm cacbon

MT

Để khử 3,04 g hỗn hợp  A gồm FeO, Fe2O3, Fe3O4 cần 0,05 mol CO, thu được chất rắn có khối lượng là: 

H24
23 tháng 12 2021 lúc 17:57

Có nO(mất đi) = nCO = 0,05 (mol)

=> mhh rắn sau pư = 3,04 - 0,05.16 = 2,24(g)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
H24
Xem chi tiết
MN
Xem chi tiết
PN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NC
Xem chi tiết
BC
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
HC
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết