Bài 14. Dòng điện trong chất điện phân

BB
Đặt 1 hiệu điện thế giữa 2 đầu điện trở r1=8ôm cường độ dòng điện chạy qua điện trở là 3A nếu đặt hiệu điện thế đó giữa 2 đầu điện trở r2=4ôm thì nhiệt lượng tỏa ra trên điện trở r2 trong 5phút là bao nhiêu
HH
5 tháng 1 2021 lúc 0:43

\(U=I_1.r_1=3.8=24\left(V\right)\)

\(\Rightarrow Q=\dfrac{U^2}{r_2}.t=\dfrac{24^2}{4}.5.60=...\left(J\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
BT
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
BN
Xem chi tiết