Chương I- Cơ học

VH

Có cả lời giải và tóm tắt nha Mong có người giúp

DL
28 tháng 3 2021 lúc 11:05

undefined

Bình luận (1)
FJ
28 tháng 3 2021 lúc 14:56

Trọng lượng của vật là:P=10.m=10.50=500N
Do chuyển động lên cao: F=P=500N
Vì bỏ qua ma sát nên: A1=A2
\(\Leftrightarrow\)P.h=F.s
\(\Rightarrow\)s=\(\dfrac{P.h}{F}=\dfrac{500.4}{500}\)=4m
công để nâng vật là: A2=F.s=500.4=2000J
Công suất của người đó là: P( in hoa) =\(\dfrac{A2}{t}=\dfrac{2000}{60}\)=33.3W

 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
H24
Xem chi tiết
CD
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
LT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
DB
Xem chi tiết