Bài 16. Định luật Jun - Len-xơ

LN

Cho mình hỏi câu 2 trong hình làm sao ạBài tập Vật lý

TT
2 tháng 11 2016 lúc 22:41

a) \(R_{tđ}\)= \(R_1\)+\(\frac{R_2.R_3}{R_2+R_3}\)=4 +\(\frac{6.3}{6+3}\)= 6Ω

\(I_A\)= \(\frac{U_{AB}}{R_{tđ}}=\frac{12}{6}=2\)A

b) Công suất tiêu thụ của cả đoạn mạch:

P= \(U_{AB}.I_{AB}=12.2=24\)W

c) t= 1 phút = 60s

Nhiệt lượng tỏa ra trong 1 phút :

Q = \(I^2.R\) . t = . 60 = 1440

Bình luận (0)
TT
2 tháng 11 2016 lúc 22:44

Câu c: Q = \(I^2.R.t=2^2.6.60=1440\)J

Vậy nhiệt lượng tỏa ra là 1440J

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
AD
Xem chi tiết
PP
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết
PL
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NP
Xem chi tiết
9T
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết