Chương I- Điện học

NU

Cho mạch điện. Trong đó U= 7V, R1= 3 Ohm, R2= 6 Ohm. Dây AB là 1 dây dẫn có chiều dài là 1,5 m; tiết diện S= 0,1 mm2. Điện trở suất ρ= 4.10-7 Ohm.m. Coi điện trở dây nối và ampe kế không đáng kể.

1. Tính điện trở của dây AB.

2. Dịch chuyển con chạy C tới vị trí sao cho chiều dài AC=1/2 CB. Tính cường độ dòng điện chạy qua Ampe kế.

3. Xác định vị trí con chạy C để dòng điện đi từ D đến C có cường độ 1/3 (A)

MV
13 tháng 9 2019 lúc 16:01

a/ Điện trở của dây dẫn là :

R = 4.10-7.\(\frac{1,5}{0,00000001}\)= 6 (Ω)

b/ mk ko bt lm

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NM
Xem chi tiết
AN
Xem chi tiết
T7
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết
NU
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết