Chương I- Điện học

DT

Cho mạch điện như hình vẽ : Hiệu điện thế giữa hai đầu đoạn mạch UMN = 60V.

Biết R1=3R2 R3 =8Ω Số chỉ của ampe kế là A là 4A

Tính cường độ dòng điện qua các điện trở R1 và R2 và giá trị các điện trở R1và R2

DT
18 tháng 8 2020 lúc 0:14

Điện học lớp 9

Bình luận (0)
DT
18 tháng 8 2020 lúc 0:15

Mạch ạ

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TN
Xem chi tiết
PH
Xem chi tiết
AM
Xem chi tiết
SK
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
PH
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HV
Xem chi tiết