Bài 8: Amoniac và muối amoni

DT

Cho dung dịch KOH dư vào 50 ml dung dịch (NH4)2CO3 1M. Đun nóng nhẹ thu được thể tích khí thoát ra ( ở đktc) là

H24
25 tháng 10 2020 lúc 13:52

Phản ứng : 2KOH + (NH4)2SO4 2NH3 + 2H2O + K2SO4

=> n NH3 = 2nmuối amoni = 0,1 mol

=>V = 2,24 l

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa

Các câu hỏi tương tự
DT
Xem chi tiết
CP
Xem chi tiết
DT
Xem chi tiết
DT
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
DT
Xem chi tiết
DT
Xem chi tiết