Chương I- Điện học

BM

Cho đoạn mạch điện như hình vẽ. Biết R1 = 10 Ω, R2 = 15 Ω và R3 = 25 Ω. Hiệu điện thế hai đầu đoạn mạch là UAC = 60 V. Tính cường độ dòng điện trong mạch.

NG
24 tháng 12 2022 lúc 21:01

\(R_1ntR_2ntR_3\Rightarrow R_{tđ}=R_1+R_2+R_3=10+15+25=50\Omega\)

\(I=I_{AC}=\dfrac{U_{AC}}{R_{AC}}=\dfrac{60}{50}=1,2A\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
EN
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
GT
Xem chi tiết
PH
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết