Bài 32: Ankin

HN

Cho 4,8(g) axetilen phản ứng với AgNO3/NH3 dư. Sau phản ứng thấy tạo thành (m)g kết tủa vàng. Tính m?

NT
21 tháng 4 2022 lúc 12:59

\(n_{C_2H_2}=\dfrac{4,8}{24}=0,2mol\)

\(C_2H_2+2AgNO_3+2NH_3\rightarrow C_2Ag_2+2NH_4NO_3\)

 0,2                                              0,2                           ( mol )

\(m_{C_2Ag_2}=0,2.240=48g\)

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
HS
Xem chi tiết
KB
Xem chi tiết
MT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
0H
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
KM
Xem chi tiết
KM
Xem chi tiết