Bài 25: Kim loại kiềm và hợp chất quan trọng của kim loại kiềm

NV

Cho 4,48 lít CO2 td hoàn toàn vs dd chứa 0,25 mol Ca(OH)2. Tính KLuong kết tủa thu dc là

H24
26 tháng 4 2020 lúc 15:15

nCO2=4,48\22,4=0,2 mol

lập tỉ lệ =>tạo ra muối trung hoà , vì Ca(OH)2 dư

CO2+Ca(OH)2->CaCO3+H2O

=>mkt=mCaCO3=0,2.100=20g

lớp 12 sao bài dễ vậy ( chắc mình làm sai)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
SS
Xem chi tiết
SS
Xem chi tiết
BP
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
AP
Xem chi tiết
BN
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
NV
Xem chi tiết