Bài 14. Dòng điện trong chất điện phân

DQ

Chiều dày của lớp bạc phủ lên một tấm kim loại khi mạ bạc là d = 0,1mm sau khi điện phân 32 phút 10 giây. Diện tích của mặt phủ tấm kim loại là 41,14cm2. Xác định điện lượng dịch chuyển và cường độ dòng điện chạy qua bình điện phân. Biết bạc có khối lượng riêng là D = 10,5 g/cm3. A = 108, n = 1.


Các câu hỏi tương tự
HU
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
CK
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
CK
Xem chi tiết
BN
Xem chi tiết