Đề kiểm tra cuối kì I: đề 1

18

Câu 6: Tính khối lượng của:

a. 0,05 mol Natri cacbonat (Sodium carbonate) Na=23

b. 0,25 mol Silver oxide (gồm Ag và O) Ag=108

 

H24
10 tháng 1 2022 lúc 20:33

a) \(m_{Na_2CO_3}=n.M=0,05.106=5,3\left(g\right)\)

b) \(m_{Ag_2O}=0,25.232=58\left(g\right)\)

Bình luận (9)
KS
10 tháng 1 2022 lúc 20:48

\(a,m_{Na}=n.M=0,05.23=1,15\left(g\right)\\ b,n_{Ag_2O}=n.M=0,25.232=58\left(g\right)\)

Bình luận (11)

Các câu hỏi tương tự
HH
Xem chi tiết
18
Xem chi tiết
18
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
18
Xem chi tiết
MD
Xem chi tiết
TM
Xem chi tiết
NP
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết