Chia số đo thời gian cho một số

NV

Câu 2: Một ô tô và một xe máy cùng đi một quãng đường dài 135km, thời gian ô tô đi hết quãng đường là 2,25 giờ, vận tốc của xe máy bằng 2/3 vận tốc ô tô. Tính vận tốc xe máy? .Làm giúp mk với :))

 

H24
29 tháng 5 2022 lúc 14:52

Vận tốc của ô tô là:
135 : 2,25 = 60 (km/h)
vận tốc của xe máy là:
60 : 3 x 2 = 40 (km/h)
Đ/s:...

Bình luận (0)
TR
29 tháng 5 2022 lúc 14:53

Vận tốc ô tô là:

135 : 2,25 = 60 (km/giờ)

Vận tốc xe máy là:

60 x 2/3 = 40 (km/giờ)

Bình luận (0)
NT
29 tháng 5 2022 lúc 14:52

Vận tốc của ô tô là 135:2,25=60(km/h)

Vận tốc của xe máy là 60x2/3=40(km/h)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
MC
Xem chi tiết
MC
Xem chi tiết
GB
Xem chi tiết
MC
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
MC
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết