Bóng đèn ghi 12V- 10W. Công suất định mức khi đèn sáng bình thường là :
A. 0,12W
B. 0,83W
C. 12W
D. 10W
Bóng đèn ghi 12V- 10W. Công suất định mức khi đèn sáng bình thường là :
A. 0,12W
B. 0,83W
C. 12W
D. 10W
Bóng đèn ghi 12V- 10W. Hiệu điện thế định mức để đèn sáng bình thường là :
A. 0,12V
B. 0,83V
C. 12V
D. 10V
Bóng đèn ghi 12V- 10W. Cường độ dòng điện định mức để đèn sáng bình thường là:
A. 0,12A
B. 0,83A
C. 8, 3mV
D. 1, 2A
1 bóng đèn sáng bình thường với HĐT định mức Uđ = 6V và khi đó dòng điện chạy qua đèn có CĐ Dđ Iđ = 0,75 . Mắc bóng đèn này với 1 biến trở và mắc vào HĐT U = 12V . Phải điều chỉnh biến trở có điện trở bằng bao nhiêu để bóng đèn sáng bình thường?
Một bóng đèn có hiệu điện thế định mức là 3V và khi sáng bình thường thì dòng điện qua đèn có cường độ là 0,32A. Mắc bóng đèn này nối tiếp với một biến trở rồi mắc vào hiệu điện thế không đổi 12V. Hỏi biến trở này phải có giá trị lớn nhất tối thiểu là bao nhiêu để đèn có thể sáng bình thường?
Giúp mình với ạ! Cảm ơn.
Một bóng đèn dây tóc có ghi 12V-24W, tính cường độ dòng điện và điện trở của đèn khi hoạt động bình thường Một bóng đèn dây tóc có ghi 12V-24W a)Tính cường độ dòng điện và điện trở của đèn khi hoạt động bình thường b)Mắc bóng đèn trên nối tiếp 1 điện trở R=10 Ôm vào đoạn mạch có hiệu điện thế 12V -Tính điện trở của mạch điện -Đèn có sáng bình thường ko? Vì sao? c)Điện trở R=10 Ôm được cắt thành hai đoạn rồi mắc song song thì cường độ dòng điện qua mạch chính là 5A. Tính điện trở của mỗi đoạn đã cắt.
GIẢI GIÚP MÌNH 2 BÀI ĐÓ VỚI Ạ.
Người ta dùng 1 nguồn điện của hiệu điện thế không đổi, U=12V, để thắp sáng các bóng đèn có hiệu điện thế định mức 6V, công suất được chọn từ 1,5W-3W, dây nối có điện trở R=2ôm,. Biết chỉ dùng một loại bóng có công suất xác định. Hỏi phải dùng loại nào, bao nhiêu bóng và ghép như thế nào để chúng sáng bình thường?