cho mạch diện như hình vẽ Uab=12V r1=r4=r5=r7=4Ω; r2=8Ω; r3=5Ω; r6=7Ω; Vôn kế lí tưởng. hỏi vôn kế chỉ bao nhiêu? giúp mk vs!!!
Cho mạch điện như hình 4. Trong đó: R1=R2=4Ω; R3=3Ω; R4=6Ω; R5=12Ω; UAB=6V không đổi; điện trở của dây dẫn và khoá không đáng kể.
a) Khi K mở, tính điện trở tương đương của đoạn mạch và cường độ dòng điện qua mỗi điện trở.
b) Khi K đóng, tính cường độ dòng điện qua các điện trở?
Cho mạch điện như hình vẽ. Biết R1 = 12Ω; R2 = 9Ω; R3 = 6Ω; R4 = 6Ω. Tính điện trở tương đương của mạch điện.
Vẽ lại mạch giúp em với ạ. Em cảm ơn
A R1 R2 R3 R4 U
R1=8Ω R2=4Ω R3=2Ω U=12v
k dóng Ampe kế chỉ 0
tính điện trở R4
bỏ qua điện trở của khoá k và Ampe kế
Cho mạch điện như hình 2. UAB = 24V ; R3 = R4 = R5 = 4Ω. Các dây nối, khóa và ampe kế có điện
trở rất nhỏ.
a. Khi K1 mở, K2 đóng, ampe kế A chỉ 3A. Tính R2.
b. Khi K1 đóng, K2 mở, ampe kế A1 chỉ 2A. Tính R1.
c. Khi K1, K2 đều đóng thì các ampe kế chỉ bao nhiêu ?
Cho mạch điện có sơ đồ cách mắc như hình vẽ 4.
Biết: R1 = 6,5Ω; R2 = 6Ω; R3 = 12Ω; R4 = 10Ω;
R5 = 30Ω. Ampe kế chỉ 2A. Tính:
a/ Hiệu điện thế ở 2 cực của nguồn điện.
.
cho sđmđ (R1//R2//R3)nt R4
biết R1=12 ,R2=6 ,R3=R4=4 ,Uab=18
Tìm số chỉ của ampe kế cà chỉ số chiều dòng điện đi qua từng ampe kế
xin chân thành cảm ơn ...
Cho mạch điện như hình 8. R1 = R2 = R3 = 6Ω ; R4 = 4Ω ; UAB = 18V. Vôn kế có điện trở vô cùng lớn.
a. Tìm số chỉ vôn kế.
b. Tháo vôn kế ra khỏi mạch và mắc vào vị trí
đó một ampe kế có điện trở rất nhỏ. Tìm số chỉ
của ampe kế và chiều dòng điện qua ampe kế.
Cho mạch điện như hình vẽ. Biết R1= 12 ôm, R2= 6 ôm, R3=R4= 4 ôm, Uab= 18V. Tính số chỉ của các ampe kế
Cho đoạn mạch: (R1//R2) nt (R3//R4), biết R1=12 ôm, R2= 6 ôm, R3=24 ôm, Rtđ=10 ôm. Tính R4