Bài 4. Đoạn mạch nối tiếp

H24

= Bài 1: Cho mạch điện gồm 3 điện trở mắc nối tiếp. Biết R =Rz=2Q, R3=12Q. Hiệu điện thế giữa hai đầu điện trở Rz là 16,8V. a. Tính điện trở tương đương toàn mạch. b. Tính cường độ dòng điện qua mạch. c. Tính hiệu điện thể ở hai đầu các điện trở R và R3

MY
1 tháng 10 2021 lúc 19:12

\(RntRzntR3\Rightarrow\left\{{}\begin{matrix}Rtd=R+Rz+R3=16\Omega\\Im=\dfrac{U}{Rtd}=\dfrac{16,8}{16}=1,05A\\Ur=Ỉm.R=2,1V\\U3=Im.R3=12,6V\end{matrix}\right.\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
CC
Xem chi tiết
ML
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
TQ
Xem chi tiết