Bài 1. Sự phụ thuộc của cường độ dòng diện vào hiệu điện thế giữa hai đầu vật dẫn

H24

Ai học giỏi vật lí TL hộ cái

-Một dây dẫn được mắc vào hiệu điện thế 6V ,thì dòng điện chạy qua nó có cường độ là 0,6A.Một bạn nói rằng ,muốn cường độ dòng điện chạy qua dây dẫn tăng thêm 0,3A ,thì hiệu điện thế đặt vào hai đầu dây dẫn sẽ là 18V .theo bạn kết quả này đúng hay sai?vì sao?

HP
23 tháng 8 2016 lúc 18:41

Muốn cường độ dòng điện tăng 0,3A thì hiệu điện thế đặt vào 2 đầu dây dẫn là:

(0,6+0,3)*6 / 0,6 = 9V

Vậy kết quả của bạ đó là sai

Bình luận (0)
VN
26 tháng 12 2016 lúc 20:47

sai ta co U2=6/0,6.(0,3+0,6)=9v

vay ta phai dat vao nguon dien co hdt la 9v

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
OK
Xem chi tiết
KP
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
CC
Xem chi tiết
MP
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
MP
Xem chi tiết
OK
Xem chi tiết