Bài 25. Động năng

MH

3: Một xe khối lượng 500 kg đang chuyển động trên đường ngang với vận tốc 15m/s thì tắt máy và
hãm phanh. Khi hãm phanh bánh xe trượt trên mặt đường với hệ số ma sát trượt μt = 0,5. Bằng định lý
động năng tính quãng đường xe chạy thêm đến khi dừng lại. Cho g = 10m/s2.

TN
18 tháng 3 2020 lúc 16:48

giải

\(Wd'-\)\(Wd=A_h+A_{ms}\)

\(0-\frac{1}{2}m.v^2=F_h.\cos180^o.s=\mu.m.g.\cos180^o.s\)

\(-\frac{1}{2}.500.15^2=0,5.500.10.\cos180^o.s\)

\(\Rightarrow s=22,5m\)

vậy.......

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa

Các câu hỏi tương tự
MH
Xem chi tiết
SB
Xem chi tiết
LZ
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
CX
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
PM
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết