Bài 20: Tỉ khối của chất khí

PT

1.Tính % khối lượng các ng tố trong các hợp chất sau:

a,H3PO4

b,Na2CO3.10H2O

2.Tính k.lượng các ng tố trong 20g Fe2(SO4)3

TA
25 tháng 11 2018 lúc 11:31

1/a/ \(M_{H_3PO_4}=98\) g/mol

% khối lượng các ng tố:

+ %​\(_{ }^mH=\dfrac{1.3}{98}.100\%=3,1\)

+\(\%m_P=\dfrac{31.1}{98}.100\%=31,6\)

+%\(m_{_{ }O}=\dfrac{16.4}{98}.100\%=65,3\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
DA
Xem chi tiết
DA
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
LT
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
PD
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết