Chương I- Động học chất điểm

MQ

1 vật rơi tự do 10m so vs đất. g=10m/s2.Ở độ cao nào so vs đất thì vật có Wt=Wd

MN
24 tháng 5 2020 lúc 22:04

Chọn mốc thế năng trọng trường tại mặt đất

Gọi vị trí của vật lúc đầu là O, vị trí lúc Wt = Wđ là M

Do chuyển động không có ma sát nên áp dụng định luật bảo toàn cơ năng cho vật tại O và M: WO = WM = 2Wt

=> mghO = 2mghM => hM = 5 m

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
PD
Xem chi tiết
NQ
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết
VH
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết