Bài 1. Chuyển động cơ

LN

1. một ô tô đi trên quãng đường AB với vận tốc 40km/h. Nếu tăng vận tốcthêm 10km/h thi ô tô đến B sớm hơn dự định 30p. quãng đường AB bằng ? km/h

KA
18 tháng 10 2017 lúc 20:14

30p=0,5h

Thời gian dự định là

t=S/40(h)

tHời gian thực tế là

t'=S/50(h)

Ta có t-t'=0,5 hay S/40-S/50=0,5

=>S=100km

Bình luận (0)
LH
18 tháng 10 2017 lúc 20:21

1. một ô tô đi trên quãng đường AB với vận tốc 40km/h. Nếu tăng vận tốcthêm 10km/h thi ô tô đến B sớm hơn dự định 30p. quãng đường AB bằng ? km/h

Trả lời :

đổi : 30' =0,5h

Thời gian dự định của ô tô là :

t=S/40 (h)

Thời gian thực tế

t' = s/50 (h)

Ta có t-t' = 0,5 hay \(\dfrac{S}{40}=\dfrac{S}{50}\)

=> S= 100km

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
LT
Xem chi tiết
TP
Xem chi tiết
MT
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
TM
Xem chi tiết
KH
Xem chi tiết
BD
Xem chi tiết
XB
Xem chi tiết
HV
Xem chi tiết