CHƯƠNG III: MOL VÀ TÍNH TOÁN HÓA HỌC

NT

1 hợp chất oxit có thành phần %khối lượng O là 20%. Tìm CTHH biết kim loại trong oxit đó có hóa trị 2

H24
27 tháng 4 2018 lúc 22:52

CTTQ: XO

%O = 16*100/(X+16) = 20

=> X = 64

=> X là Cu

=> CTHH: CuO

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NN
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
TG
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NS
Xem chi tiết
DL
Xem chi tiết
HV
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
BN
Xem chi tiết