Chương I- Cơ học

TD

1 con ngựa kéo xe với lực là 80N đi được 3km trong 1200 giây . Tính tổng của con ngựa kéo xe .

Mọi người giải hộ với !

NV
7 tháng 5 2018 lúc 6:24

Bài giải :

Đổi : \(3km=3000m\)

\(\Rightarrow A=F.s=80.3000=240000\left(J\right)\)

\(\Rightarrow P=\dfrac{A}{t}=\dfrac{240000}{1200}=200\left(W\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NH
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết
BK
Xem chi tiết
NX
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
AN
Xem chi tiết
JJ
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết