Dao động cơ học

QH

1 con lắc lò xo có cơ năng W=0.9J và biên độ dao động A=15cm.Hỏi động năng của con lắc tại li độ x=-5cm là bao nhiêu?

LH
8 tháng 8 2016 lúc 15:55

\(W=\frac{1}{2}k.A^2=0,5k.0,15^2=0,9\)

\(k=80\) N/m

\(Wd=W-Wt\)

\(=0,9-\frac{1}{2}k.x^2\)

\(=0,9-0,5.80.0,05^2\)

\(=0,8J\)

 

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
CN
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
TI
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
QH
Xem chi tiết
VH
Xem chi tiết
TI
Xem chi tiết
TB
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết