B - Chuyển hóa vật chất và năng lượng ở động vật

H24

1 chu kì tim của người trưởng thành bình thường là 0,8s. Thời gian nghỉ của tâm thất nghỉ trong 1 ngày (24h)?

 

HN
15 tháng 6 2021 lúc 12:13

Trong 1 chu kỳ, tâm thất làm việc 0,3s; nghỉ 0,5s.

Thời gian nghỉ của tâm thất = 5/8 thời gian chu kì tim.

Số chu kì tim trong 1 ngày là: (24 x 60 x 60) : 0,8 = 108000 chu kì

Thời gian tâm thất nghỉ là: 108000 x 5/8 = 67500 giây 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NT
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
BL
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
NS
Xem chi tiết
TY
Xem chi tiết
SK
Xem chi tiết
SE
Xem chi tiết