Bài 14. Mạch có R, L, C mắc nối tiếp

KN
Trong mạch điện xoay chiều ko phân nhánh, điện áp giữa hai đầu đoạn mạch và cđdđ trong mạch u= 100cospit (V) và i=100cos(100pit + pi/3) (mA). Công suất tiêu thụ trong mạch là: A.5000W B.2500W C.50W D.2,5W
DQ
6 tháng 1 2021 lúc 11:01

Công suất tiêu thụ trong mạch là:

\(P=UIcos\varphi=50\sqrt{2}.0,05\sqrt{2}.cos60^o=2,5\) (W)

Đáp án D

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
3T
Xem chi tiết
DT
Xem chi tiết
UN
Xem chi tiết
MT
Xem chi tiết
BU
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết