Chương II- Âm học

NA

trong 3 phút thực hiện được 5400 dao động

a) tính tần số

b) tai ta có thể nghe âm thanh do vật này phát ra không? vì sao?

CD
2 tháng 12 2017 lúc 19:32

a.Đổi đơn vị: 3 phút = 3.60 giây = 180 giây

Tần số là: 5400/80 = 30 (Hz)

b.Tai ta có thể nghe được âm nghe âm thanh do vật này phát ra.

Vì tần số của vật là 30 Hz nằm trong khoảng 20 Hz đến 20 000 Hz

Bình luận (0)
TP
2 tháng 12 2017 lúc 19:37

đổi đơn vị: 3 phút =180 giây

tần số là 5400:8=30(Hz)

b,Có

vì tần số của vật là 30Hz nằm trong khoảng20 đến 20000Hz tai ta có thể nghe âm thanh

Bình luận (0)
GT
3 tháng 12 2017 lúc 8:27

a,Đổi 3 phút=180s

Tần số dao động là:

5400:180=30(Hz)

b,Ta có thể nghe được âm thanh do vật này phát ra vì tai người nghe được âm trong tần số 20Hz→20000Hz

Bình luận (0)
LH
24 tháng 12 2018 lúc 15:50

a) Đổi: 3 phút=180s

Tần số dao động là:

5400:180= 30( Hz)

b)Tai ta có thể nghe âm thanh do vật này phát ra. Vì tai người bình thường nghe được âm có tần số từ 20Hz đến 20000Hz, mà 30Hz > 20Hz nên tai ta có thể nghe âm thanh do vật này phát ra

Bình luận (0)
LT
24 tháng 12 2018 lúc 21:11

đoi 3phut =180s

tan số

5400:180=30(hz)

tai ta có thể nghe vật giao đong 20hz-20000hz

mà vật giao động 30hz

->tai ta có thể nghe được

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NK
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
LN
Xem chi tiết
TC
Xem chi tiết
MT
Xem chi tiết
0T
Xem chi tiết