Violympic Vật lý 7

NU

Trong 1,5 phút. Một lá thép thực hiện được 1800 dao động.

Tần số dao động của lá thép là ?

mình đang cần gấp limdim

NA
7 tháng 12 2016 lúc 19:44

= 20 Hz

Bình luận (0)
TH
6 tháng 12 2016 lúc 10:04

Tần số dao động của lá thép là:

1800 : 1,5 = 1200 (Hz)

Vậy tần số dao động của lá thép là 1200 Hz

Bình luận (3)
NV
7 tháng 12 2016 lúc 8:57

Đổi 1,5 phút = 900 giây

Tần số giao động của thép là :

1800\(\div\)900=200(Hz)

Đáp số là 200HZ nka bạn ^_^

banh1200Hz là sai đấy ( mik làm rồi nên mik bk )

Bình luận (0)
TH
12 tháng 2 2017 lúc 11:12

20 hz

Bình luận (0)
NL
3 tháng 3 2017 lúc 14:12

Các bạn ấy sai đó đừng tin ok

đổi 1,5 phút = 90 giây

Tần số giao động lá thép là 1800:90=20

Bình luận (0)
NL
3 tháng 3 2017 lúc 14:14

à mình còn thiếu kí hiệu Hz

Bình luận (0)
TA
5 tháng 3 2017 lúc 8:58

Đổi 1,5=90s

Tần số là:1800:90=20(Hz)

Bình luận (0)
NM
27 tháng 12 2019 lúc 1:54

trời ơi, đổi mà cũng đổi sai , đến chia cx sai nốt, haizzzz...

bó tay.

Đổi :1,5 phút = 90 phút

Trong 1 giây , lá thép dao động :

\(\frac{1800}{90}=20\)(dao động)

vì trong 1 giây vật dao động được 20 dao động vậy vật có tần số là 20 Hz.

Đáp số : 20 Hz

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa

Các câu hỏi tương tự
PK
Xem chi tiết
EC
Xem chi tiết
SH
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
TQ
Xem chi tiết
NC
Xem chi tiết
KA
Xem chi tiết
DT
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết