Chiều rộng: 64 . 5/4 : 2 = 40m
Chu vi:40 + 64 = 104m
Chiều rộng của sân trường là:
\(64.\dfrac{5}{4}:2=40\left(m\right)\)
Chu vi của sân trường là:
\(\left(64+40\right).2=208\left(m\right)\)
Bài giải
Chiều rộng sân trường là:
64.5/4:2=40(m)
Chu vi của sân trường là:
(64+40)2=208(m)
Diện tích của sân trường là:
64.40=2560(m)
Đáp số:Chu vi:208 m
Diện tích:2560 m
Giải:
Chiều rộng của sân trường là:
\(64.\dfrac{5}{4}:2=40\) (m)
Chu vi của sân trường là:
\(\left(64+40\right).2=208\) (m)
Diện tích của sân trường là:
\(64.40=2560\) (m2)
Chúc bạn học tốt!