Chương I- Cơ học

TA

Nếu khối lượng của ống beetong là 200kg, lực kéo mỗi người là 400n thì họ có kéo lên dc hay ko? Vì sao?

Giúp mk với nha!

TK
27 tháng 11 2016 lúc 19:19

Ta có: P=10m=10.200=2000 N

Nếu mỗi người kéo với lực là 400N mà có 4 người thì tổng cộng lực mà 4 người tác dụng để kéo ống bê tông là 1600 N.

Vậy họ không thể kéo ống bê tông lên được vì lực mà họ tác dụng để kéo ông bê tông nhỏ hơn trọng lực của nó.

Bình luận (0)
TK
27 tháng 11 2016 lúc 19:04

Ta có: P=10m=10.200=2000 N

Mà lực kéo của mỗi người chỉ có 400 N, nhỏ hơn nhiều so với trọng lượng của ống bê tông nên họ sẽ không thể kéo ống bê tông lên được.

Bình luận (1)
NN
27 tháng 11 2016 lúc 19:38

Vì lực kéo của mọi người phải lớn hơn trọng lượng của ống bê tông được nếu lực kéo nhỏ hơn trọng lượng của ống bê tông thì không kéo được

Bình luận (0)
DN
27 tháng 11 2016 lúc 19:08

Có mấy người vậy bạn?

 

Bình luận (2)
TD
10 tháng 12 2016 lúc 12:17

Ko

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
KH
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
LH
Xem chi tiết
KP
Xem chi tiết
LA
Xem chi tiết
AX
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết