Chương I- Cơ học

NN

Một vật có khối lượng 78kh và khối lượng riêng là 7800kg/m3.

a) Tính trọng lượng của vật đó

b) Tính thể tích của vật đó?

c) Nếu dùng mặt phẳng nghiêng đẻ kéo vật lên cao thì phải dùng lực bằng bao nhiêu?

 

DQ
28 tháng 12 2020 lúc 13:55

a. Trọng lượng của vật là:

\(P=10m=780\) (N)

b. Thể tích của vật là:

\(V=\dfrac{m}{D}=\dfrac{78}{7800}=0,01\) (m3)

c. nếu dùng mặt phẳng nghiêng để kép vật lên cao thì cần dùng một lực nhỏ hơn 780 N.

Bình luận (0)
UM
28 tháng 12 2020 lúc 18:31

a)Trọng lượng của vật đó là:

P=10.m=10.78=780(N)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NN
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
HD
Xem chi tiết
YT
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
KH
Xem chi tiết
PD
Xem chi tiết
DH
Xem chi tiết