Chương I- Cơ học

CN

Một vật có khối lượng 50kg và có thể tích 0,1m3

A) tính khối lượng riêng của vật

B) tinh trọng lượng riêng của vật

QT
10 tháng 11 2016 lúc 19:44

a)khối lượng riên của vật là:

D = \(\frac{m}{V}=\frac{50}{0,1}=500\)(kg/m3 )

Trọng lượng riêng của vật là;

d=10D = 10 . 500=5000(N/m3)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
JC
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết
HD
Xem chi tiết
KH
Xem chi tiết
HC
Xem chi tiết
JC
Xem chi tiết
CN
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết