Ôn tập cuối năm phần số học

NY

Một trường có 840 hs gồm 3 loại giỏi, khá và tb. Số hs tb chiếm 40% số hs của trường. Số hs giỏi chiếm 1/4 số hs khá và giỏi

a. Tính số hs trung bình của trường.

b. Tính số hs khá của trường.

c. Tính tỉ số phần trăm của hs giỏi so với hs toàn trường

Giúp mk câu b và c vs

ND
5 tháng 5 2019 lúc 19:53

a.Số học sinh trung bình là:840.40%=336(học sinh)

b.Số học sinh khá và giỏi là:840-336=504(học sinh)

Số học sinh giỏi là:504.\(\frac{1}{4}\)=126(học sinh)

Số học sinh khá là:504-126=378(học sinh)

c.Tỉ số phần trăm của học sinh giỏi so với toàn trường là

\(\frac{126.100}{840}\%=15\%\)

Bình luận (0)
NN
7 tháng 5 2019 lúc 11:09

số hs trung bình là : 840*40%=336 (hs)

số hs khá và giỏi là: 840-336=504 (hs)

số hs giỏi : 1/4*504=126 (hs)

số hs khá : 504-126=378 (hs)

tỉ số phần trăm của hs giỏi so với hs toàn trường:126/840*100=15%

đs:a/336 hs

b/378 hs

c/15%

chúc học tốt !haha

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NN
Xem chi tiết
VO
Xem chi tiết
PM
Xem chi tiết
DM
Xem chi tiết
BL
Xem chi tiết
DD
Xem chi tiết
AT
Xem chi tiết
BL
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết