Chương II- Âm học

BT

một tàu phát ra sóng siêu âm để đo độ sâu của đáy biển .sau khi phát sóng 2 giây thu dc âm phản xạ .tính độ sâu của đáy biển ,biết vận tốc trong nước là 1500m/s?

DD
17 tháng 12 2018 lúc 20:21

thời gian âm truyền đến đáy biển là :

2/1=1

Độ sâu của đấy biển là:

s=V.t=1500.1=1500(m)

đs 1500 (m)

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
BH
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
VH
Xem chi tiết
H2
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết