Chương II- Âm học

PT

một người nghe được tiếng sấm sau khi nhìn thấy tia chớp 3 giây, biết tốc độ truyền âm trong không khí là 3400m/s. Người này ở cách nơi xuất hiện tia sét bao xa ?

GIÚP DÙM NHA. MAI MÌNH THI RÙI

PS
14 tháng 12 2016 lúc 22:02

Khoảng cách từ tia sét đến ta: s = v. t = 3400 . 3 = 10200 (m)

Bình luận (2)
DQ
30 tháng 11 2017 lúc 20:23

1700m/s

 

Bình luận (0)
VH
19 tháng 12 2021 lúc 15:37

Công thức s=v.t

Làm: 3400.3=10200(m)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
PT
Xem chi tiết
DC
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NR
Xem chi tiết
NR
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết