Bài 3: Biểu đồ

QT

Một người đi xe đạp với vận tốc 15 km/giờ, đi từ A lúc 8 giờ 15 phút và đến B lúc 10 giờ 15 phút. Một người đi xe đạp khác với vận tốc bằng 80% vận tốc của người thứ nhất. Hỏi người đó phải mất mấy giờ để đi hết quãng đường đó?

CL
30 tháng 5 2018 lúc 7:09

Thời gian người đó đi xe đạp là:

10 giờ 15 phút-8 giờ 15 phút=2(giờ)

Quãng đường người đó đi xe đạp là:

15.2=30(km)

Vận tốc của người đi xe đạp khác là:

15.80%=12(km/giờ)

Người đó đi quãng đường đó phải mất số giờ là:

30:12=2,5(giờ)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NT
Xem chi tiết
VN
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
SK
Xem chi tiết
HG
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
SK
Xem chi tiết