Cộng số đo thời gian

NH

Một người đi ô tô từ A đến B. Người đó khởi hành từ A lúc 6 giờ 20 phút với vận tốc 49,8km/h và đến B lúc 8 giờ 20 phút. Trên đường người đó nghỉ 15 phút. Hỏi A cách B bao nhiêu ki-lô-mét?

VL
15 tháng 3 2022 lúc 17:45

Thời gian ô tô đi từ A đến B là:
 8 giờ 20 phút - 6 giờ 20 phút - 15 phút = 105 (phút) 
Đổi : 105 phút = 1,75 giờ
A cách B số km là:
 49,8 x 1,75 = 87,15 (km)
             Đáp số : 87,15 km

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
TN
Xem chi tiết
GB
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
GB
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
34
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
MN
Xem chi tiết