Chương III- Điện học

BH

Một mạch điện gồm nguồn điện một pin, 2 bóng đèn Đ1, Đ2, mắc song song, ampe kế A đo cường độ dòng điện chạy qua mạch chính, ampe kế A1 đo cường độ dòng điện qua Đ1.

a) vẽ sơ đồ mạch điện.

b) Biết ampe kế A chỉ 0,5 A và ampe kế A1 chỉ 0,2 A. Tính cường độ dòng điện qua Đ2?

HN
10 tháng 5 2017 lúc 13:56

A1 A + K Đ1 Đ2 + - - - + a)

b) Vì mắc mạch song song:

=> I = I1 + I2

=> I2 = I - I1

<=> I2 = 0,5 - 0,2

<=> I2 = 0,3A.

Bình luận (0)
LT
10 tháng 5 2017 lúc 9:47

Bạn tick giùm mình rồi mình trả lời cho ok câu này mình học zồi

Bình luận (1)
TN
10 tháng 5 2017 lúc 10:02

b) Vì 2 bóng đèn mắc song song nên I = I1 + I2

=> I2 = I - I1 = 0,5A - 0,2A = 0,3A . Hỏi đáp Vật lý

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NH
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
NG
Xem chi tiết
DY
Xem chi tiết
NQ
Xem chi tiết
LN
Xem chi tiết
HB
Xem chi tiết
KN
Xem chi tiết
NK
Xem chi tiết