Chương I- Cơ học

NN

một lò xo dài tự nhiên 1\(0_{ }\)=10 cm. Khi treo một vật nặng 500g vào thì chiều dài của lò xo là 1=15 cm

a] Độ biến dạng của lò xo là bao nhiêu

b] Khi vật nặng đã đứng lên, lực đàn hồi mà lò xo tác dụng vào vật cân bằng với vật nào

c] Tìm độ lớn của lực đần hồi lò xo

HT
19 tháng 2 2016 lúc 17:56

a) Độ biến dạng của lò xo: \(\Delta l = l-l_0=15-10=5cm\)

b) Khi vật nặng đứng yên, lực đàn hồi mà lò xo tác dụng lên vật cân bằng với trọng lực của vật.

c) Lực đàn hồi của lò xo: \(F=P=10.0,5=5(N)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NH
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
VN
Xem chi tiết
CN
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
CN
Xem chi tiết