Bài 2. Con lắc lò xo

NT

Một con lắc lò xo nằm ngang dao động điều hòa dọc theo trục tọa độ Ox, gốc O ở vị trí cân bằng, chiều dương hướng ra xa đầu cố định của lò xo, với phương trình: x = 6cos(10πt + π/3) cm. Chọn trục tọa độ Ox thẳng đứng, chiều dương hướng xuống, gốc tọa độ ở vị trí cân bằng. Chiều dài tự nhiên của lò xo là 20cm. Biết khối lượng vật nặng là 100g. Lấy π2 =10; g= 10 m/s2. Xác định lực đàn hồi cực đại và cực tiểu của lò xo trong quá trình vật dao động.


Các câu hỏi tương tự
MA
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
MA
Xem chi tiết
PD
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
PV
Xem chi tiết