Chương VII - Hạt nhân nguyên tử

NA

Một chiếc xe đi vào đường cong, bán kính R = 100 m, cho rằng hệ số ma sát là μ = 0,2 và ma sát nghỉ cực đại bằng ma sát trượt. Lấy g = 9,8\(\frac{m}{s^2}\)

Tính tốc độ tối đa để xe không trượt ngang nếu:

a) Mặt đường nằm ngang.

b) Mặt đường nghiêng góc α, với sinα = 0,2


Các câu hỏi tương tự
PT
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
HP
Xem chi tiết
DT
Xem chi tiết
HD
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết