Violympic Vật lý 6

NK

Một bình chứa V = 1 lít nước muối có khối lượng riêng là D1 = 1,15 g/cm3
.

a) Tìm khối lượng của nước muối trong bình.
b) Thả vào bình một cục nước đá khối lượng m = 1kg. Hỏi khi có 0,5 kg nước đá bị tan ra thì
khối lượng riêng của nước muối trong bình là bao nhiêu ? Cho khối lượng riêng của nước đá và
của nước lần lượt là D = 900 kg/m3 và D0 = 1000 kg/m3

cần gấp các bạn nhé

câu b thôi


Các câu hỏi tương tự
DL
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
SN
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
TK
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HD
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết