Chương II- Âm học

H24

một bạn a dùng búa gõ 1 đầu của ống thép dài 60m,bạn b úp tai vào đầu còn lại của ống thép thì nghe đc 2 tiếng gõ ,tiếng này cách tiếng kia 0.09.biết vận tốc =340m/s.tìm vận tốc thép

TT
14 tháng 12 2021 lúc 9:21

Thời gian ống thép truyền trong không khí : \(v=\dfrac{s}{t}=\dfrac{60}{340}=0,18\left(s\right)\)

Thời gian truyền trong thép : \(0,18-0,09=0,09\left(s\right)\)

Vận tốc trong thép : \(v=\dfrac{s}{v}=\dfrac{60}{0,18}\approx333,3\)(m/s)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
VM
Xem chi tiết
LT
Xem chi tiết
HC
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
VK
Xem chi tiết
DK
Xem chi tiết