Violympic toán 6

NN

Hai ô tô cùng xuất phát từ 1 bến, chạy theo cùng 1 hướng với vận tốc 52km/giờ và 60km/giờ.Hỏi sau 1h 15 phút 2 xe cách nhau bao nhiêu km?

Mn ơi vào giúp mình với !!!

PA
5 tháng 4 2019 lúc 20:04

Bài làm

Đổi 1 giờ 15 phút=1,25 giờ

Sau 1 giờ 25 phút otô 1đi được là:52 x 1,25=65(km)

Sau 1 giờ otô 2 đi được là: 60 x 1,25= 75(km)

Khoảng cách 2 xe sau 1 giờ 25 phút là: 75-65=10(km)

Bình luận (0)
NT
5 tháng 4 2019 lúc 5:52

Đổi 1 giờ 15 phút=1,25 giờ

Sau 1 giờ 25 phút otô 1đi được là:52 x 1,25=65(km)

Sau 1 giờ otô 2 đi được là: 60 x 1,25= 75(km)

Khoảng cách 2 xe sau 1 giờ 25 phút là: 75-65=10(km)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TP
Xem chi tiết
MA
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
AA
Xem chi tiết
GV
Xem chi tiết
MA
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
KP
Xem chi tiết