Chương I : Ôn tập và bổ túc về số tự nhiên

H24

Giá bán một cuốn sách là 3500 đồng.Người bán sách được lãi 25% giá mua.Hỏi tiền vốn của cuốn sách là bao nhiêu ?

TD
23 tháng 12 2017 lúc 18:31

Gọi số tiền lời là x

Người bán sách lãi là: \(\dfrac{x}{3500}\cdot100=25\%\Rightarrow x=875\) (đồng)

Tiền vốn của quyển sách là: \(3500-875=2625\) (đồng)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
MT
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
PD
Xem chi tiết
TP
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết