Chương III - Dòng điện xoay chiều

NT

đoạn mạch có điện áp u=Ucăn2cos(wt) gồm cuộn dây có điện trở R và tụ điện C biến thiên

mắc nối tiếp với tụ điện C1 thì cường độ dòng điện sớm pha hơn điện áp 2 đầu mạch là phi1 và Udây1= 30V

mắc nối tiếp với tụ điện C2=4C1 thì cường độ dòng điện trễ pha hơn điện áp 2 đầu mạch là phi2= pi/2 - phi1 và Udây2= 90V. tìm Uo

A. 90                       B. 120                       C.60                       D. 30

thầy tính giúp em kết quả thôi ạ. em tính ra 54căn2 gần kết quả A nhất nhưng đề lại có đáp án B

HT
7 tháng 10 2015 lúc 10:38

Đề bài có cho C1 bằng bao nhiêu lần C không bạn nhỉ?

Nếu mình sửa lại giả thiết là cho tụ C biến thiên đến C1 và sau đó C biến thiên đến C2 = 4C1 thì mình cũng ra kết quả giống bạn.

Bình luận (0)
HT
8 tháng 10 2015 lúc 14:17

OK bạn, do đề bài thôi.

Bình luận (0)
NT
7 tháng 10 2015 lúc 19:30

chắc cho C=C1 luôn thầy ạ. em tính lại 2,3 lần vẫn kết quả vậy mà không biết sai đâu. :d

em cảm ơn thầy.

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NT
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
MT
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NQ
Xem chi tiết
XX
Xem chi tiết