Bài 13. Các mạch điện xoay chiều

SK

Điện áp u = 200√2cosωt (V) đặt vào hai đầu một cuộn cảm thuần thì tạo ra dòng điện có cường độ hiệu dụng I = 2A. Cảm kháng có giá trị là bao nhiêu?

A. 100 Ω;                            B. 200 Ω;

C. 100√2 Ω;                        D. 200√2 Ω

TM
7 tháng 6 2017 lúc 21:44

Đáp án đúng : D

Bình luận (0)
H24
7 tháng 6 2017 lúc 21:44

Điện áp u = 200√2cosωt (V) đặt vào hai đầu một cuộn cảm thuần thì tạo ra dòng điện có cường độ hiệu dụng I = 2A. Cảm kháng có giá trị là bao nhiêu?

A. 100 Ω; B. 200 Ω;

C. 100√2 Ω; D. 200√2 Ω

Bình luận (0)
TM
7 tháng 6 2017 lúc 21:45

Đáp án đúng : A

Bình luận (0)
AN
8 tháng 6 2017 lúc 7:55

A. 100 Ω; B. 200 Ω;

C. 100√2 Ω; D. 200√2 Ω

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
TK
Xem chi tiết
3T
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
PP
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
TK
Xem chi tiết