Chương I- Cơ học

NY

Để dưa một vật có trọng lượng P=420 N lên cao theo phương thẳng đứng bằng ròng rọc động,theo hình 13,3 người công nhân phải kéo đầu dây đi một đọcn là 8m.Bỏ qua ma sát

a)Tính lực kéo và độ cao đưa vật lên

b)Tính công nâng vật lên

TS
17 tháng 1 2016 lúc 20:36

Nếu hình vẽ có 1 ròng rọc động thì mình giải thế này nhé.

a) Lực kéo: F = P/2 = 420/2 = 210 (N)

Độ cao đưa vật lên: h = S/2 = 8/2 = 4 (m)

b) Công nâng vật lên: A = F.S = 210 . 8 = 1680 (J)

Bình luận (0)
TM
17 tháng 1 2016 lúc 18:50

xl bn vì mk chưa học đến bài ròng rọc khocroi

Bình luận (0)
TM
17 tháng 1 2016 lúc 18:51

học bài ôn tập trước để thi ý mà.........hiha

Bình luận (0)
NY
17 tháng 1 2016 lúc 18:53

điên à má

Bình luận (0)
TM
17 tháng 1 2016 lúc 19:02

má vừa vừa phải phải thui nhé!oaoa

Bình luận (0)
NH
17 tháng 1 2016 lúc 19:06

hum

Bình luận (0)
NY
17 tháng 1 2016 lúc 19:08

k bit lm thì đừng có cmt linh tinh

Bình luận (0)
TM
17 tháng 1 2016 lúc 19:10

chưa chắc là ko bít lm nha, hỉ là tui chưa học thui, bà đừng có mà xem thường người ta quá............huhu

Bình luận (0)
TS
17 tháng 1 2016 lúc 20:07

Hình vẽ đâu bạn ơi???

Bình luận (0)
NY
17 tháng 1 2016 lúc 20:09

cần j hình vẽ 

Bình luận (0)
CU
18 tháng 1 2016 lúc 9:21

bn hok lớp 6 hả Nguyễn Như Ý

Bình luận (0)
NY
18 tháng 1 2016 lúc 11:54

tui kớp 7

Bình luận (0)
GX
16 tháng 4 2016 lúc 16:40

Chịu các ông nội, bà ngoại.gianroi

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
PD
Xem chi tiết
PN
Xem chi tiết
AX
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
PN
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết