Chương I- Quang học

DN

Đề 1

Câu 1:

a. Phát biểu định luật ánh sáng.

b. 1 mũi tên AH cao 5m đặt vuông góc với gương, điểm A cách 0.8 m. Tính khoảng cách từ ảnh của điểm B đến gương phẳng ?

Câu 2: 1 vật thực hiện được 600 dao động trong 0.5 phút. Tính tần số dao động của vật đó ?

Câu 3: Ở thành phố lớn thiếu ánh sáng thiên nhiên sẽ ảnh hưởng thế nào đến với các em ?

VT
14 tháng 12 2019 lúc 21:31

Câu 1:

a)

+ Định luật phản xạ ánh sáng:

- Tia phản xạ nằm trong mặt phẳng chứa tia tới và pháp tuyến của gương ở điểm tới.

- Góc phản xạ bằng góc tới.

Câu 2: Tóm tắt: \(n=600.\) \(t=0,5\) phút. \(f=?\) Giải: Đổi: \(0,5phút=30s.\) Tần số dao động của vật đó là: \(f=\frac{n}{t}=\frac{600}{30}=20\left(Hz\right).\) Vậy tần số dao động của vật đó là: 20 Hz. Chúc bạn học tốt!
Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa

Các câu hỏi tương tự
DL
Xem chi tiết
VB
Xem chi tiết
NC
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
AN
Xem chi tiết
JN
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết